เหล่าดาราร่วมงานประกาศรายชื่อผู้เข้ารอบ รางวัล นาฏราช ครั้งที่ 10

รางวัล นาฏราช ครั้งที่ 10
ชอบบทความนี้ แชร์ได้เลยจ้า

ประกาศรายชื่อผู้เข้ารอบ รางวัล นาฏราช ครั้งที่ 10

นายเขมทัตต์ พลเดช นายกสมาพันธ์วิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์
พร้อมด้วยคณะกรรมการสมาพันธ์ฯ จัดงานแถลงข่าวประกาศรายชื่อผู้เข้ารอบสุดท้ายรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 10

รางวัล นาฏราช ครั้งที่ 10

โดยมีเหล่านักแสดง , ผู้ประกาศข่าว จากสถานีโทรทัศน์ช่องต่างๆ อาทิ ไบร์ท นรภัทร, มะปราง อลิสา,
โก้ วศิน, พิ้งค์พลอย ปภาวดี, อุ้ม อิษยา, ภณ ณวัสน์, ทอย ปฐมพงศ์, มุก วรนิษฐ์, สืบสกุล พันธ์ดี, เชอรี่ ณัฐญาณี ฯลฯ มาร่วมลุ้นรายชื่อผู้เข้ารอบ ที่มีผลงานด้านวิทยุและโทรทัศน์ในปี 2561 ที่ผ่านมา จำนวนทั้งสิ้น 37 รางวัล

ลุคสุดเรียบหรูของเหล่าดาราที่มาร่วมในงาน นาฏราชครั้งที่ 10

โดยแบ่งเป็นผลงานด้านโทรทัศน์ จำนวน 28 รางวัล ผลงานด้านวิทยุจำนวน 9 รางวัล และในปีนี้ได้จัดให้มีการเพิ่มรางวัล “สถานีวิทยุออนไลน์ยอดเยี่ยม” ขึ้นมาด้วย ซึ่งงานแถลงข่าวใน
ครั้งนี้ จัดขึ้น ณ ห้องออดิทอเรียม อาคารปฏิบัติการ อสมท. เมื่อบ่ายวันก่อน


🎭 รายชื่อผู้ชิงรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 10

รายชื่อผลงานที่ผ่านเข้ารอบสุดท้าย การประกาศรางวัลนาฏราชครั้งที่ 10

รางวัลด้านละครโทรทัศน์ จำนวน 14 รางวัล

รางวัลด้านละครโทรทัศน์

1.รางวัลละครยอดเยี่ยม

เลือดข้นคนจาง ช่องวัน 31
เมีย 2018 ช่องวัน 31
สายโลหิต ช่อง 7
บุพเพสันนิวาส ช่อง 3
ศรีอโยธยา ช่อง TRUE4U

รางวัลละครยอดเยี่ยม

2.รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม

ทรงยศ สุขมากอนันต์ จาก เลือดข้นคนจาง ช่องวัน 31
สันต์ ศรีแก้วหล่อ จาก เมีย 2018 ช่องวัน 31
เพ็ญลักษณ์ อุดมศิลป์ จาก สายโลหิต ช่อง 7
ภวัต พนังคศิริ จาก บุพเพสันนิวาส ช่อง 3
หม่อมหลวงพันธุ์เทวนพ เทวกุล จาก ศรีอโยธยา ช่อง TRUE4U

รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม

3.รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

ป๊อก ปิยธิดา มิตรธีรโรจน์ จากละคร ไร้เสน่หา ออกอากาศทางช่องจีเอ็มเอ็ม 25
แหม่ม คัทลียา แมคอินทอช จากละคร เลือดข้นคนจาง ออกอากาศทางช่องวัน 31
บี น้ำทิพย์ จงรัชตวิบูลย์ จากละคร เมีย2018 ออกอากาศทางช่องวัน 31
แพนเค้ก เขมนิจ จามิกรณ์ จากละคร ศรีอโยธยา ออกอากาศทางช่องทรูโฟร์ยู
เบลล่า ราณี แคมเปน จากละคร บุพเพสันนิวาส ออกอากาศช่อง 3

สาขานักแสดงนำหญิง 

4.รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

แท่ง ศักดิ์สิทธิ์ แท่งทอง จากละคร เลือดข้นคนจาง ออกอากาศทางช่องวัน 31
ป้อง ณวัฒน์ กุลรัตนรักษ์ จากละคร เมีย2018 ออกอากาศทางช่องวัน 31
เวียร์ ศุกลวัฒน์ คณารศ จากละคร สัมปทานหัวใจ ออกอากาศทางช่อง 7
โป๊ป ธนวรรธน์ วรรธนะภูติ จากละคร บุพเพสันนิวาส ออกอากาศช่อง 3
ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละคร ลิขิตรัก The Crown Princess ออกอากาศช่อง 3

สาขานักแสดงนำชาย 

5.รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม

ตั๊ก มยุรา เศวตศิลา จาก รูปทอง ออกอากาศทางช่อง GMM25
อุ๋ม อาภาศิริ จันทรัศมี จาก เลือดข้นคนจาง ออกอากาศทางช่องวัน 31
มารี เบรินเนอร์ จาก เมีย2018 ออกอากาศทางช่องวัน 31
นก สินจัย เปล่งพานิช จาก ศรีอโยธยา ออกอากาศทางช่อง TRUE4U
ก้อย ทาริกา ธิดาทิตย์ จาก ริมฝั่งน้ำ ออกอากาศทางช่อง 3

รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม

6.รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม

ต่อ ธนภพ ลีรัตนขจร จาก เลือดข้นคนจาง ช่องวัน 31
ฟิล์ม ธนภัทร กาวิละ จาก เมีย 2018 ช่องวัน 31
สุประวัติ ปัทมสูต จาก ริมฝั่งน้ำ ช่อง 3
พีช พชร จิราธิวัฒน์ จาก ข้ามสีทันดร ช่อง 3
ก๊อต จิรายุ ตันตระกูล จาก คมแฝก ช่อง 3

อ่านสิ่งที่น่าสนใจ  หญิง-โจ้-ฮั่น เฟ้นหาสุดยอดนักเต้น!! ใน World of Dance Thailand เต้นบันลือโลก

รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม

7.รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม

เลือดข้นคนจาง
สายโลหิต
ศรีอโยธยา
บุพเพสันนิวาส
ลิขิตรัก

ทีมนักแสดงยอดเยี่ยม

8.รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม

เลือดข้นคนจาง – ฤทัยวรรณ วงศ์สิรสวัสดิ์, ชลลดา เตียวสุวรรณ, ทรงยศ สุขมากอนันต์, เกรียงไกร วชิรธรรมพร, ศุภกฤษ์ นิงสานนท์, ทศพร เหรียญทอง, วสุธร ปิยารมณ์ (ช่อง ONE 31)
เมีย 2018 #รักเลือกได้ – วรรธนา วีรยวรรธน (ช่อง ONE 31)
กาหลมหรทึก – ศิริลักษณ์ ศรีสุคนธ์ (ช่อง ONE 31)
บุพเพสันนิวาส – ศัลยา (ช่อง 3)
สายโลหิต – ศัลยา (ช่อง 7)

รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม

9.รางวัล เพลงละครยอดเยี่ยม

เพลงรักครั้งหนึ่งไม่ถึงตาย จาก Club Friday The Series 9 รักครั้งหนึ่งไม่ถึงตาย – วง KLEAR
เพลงเธอเป็นของเขา จากละคร สายรัก สายสวาท – กัน นภัทร อินทร์ใจเอื้อ
เพลงศรีอโยธยา จากละคร ศรีอโยธยา – ใจรัตน์ พิทักษ์เจริญ
เพลงบุพเพสันนิวาส จากละคร บุพเพสันนิวาส – ไอซ์ ศรัณยู วินัยพานิช
เพลงออเจ้าเอย จากละคร บุพเพสันนิวาส – พีท พล

10.รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม

ซีรีส์ Club Friday The Series 9 รักครั้งหนึ่ง ที่ไม่ถึงตาย
เสือ ชะนี เก้ง
My Hero วีรบุรุษสุดที่รัก

11.รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม

เลือดข้นคนจาง
ศรีอโยธยา
บุพเพสันนิวาส
ลิขิตรัก

12.รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม

เลือดข้นคนจาง
ศรีอโยธยา
OMG ผีป่วนชวนมารัก
อังกอร์

13.รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม

เลือดข้นคนจาง
THE GIFTED นักเรียนพลังกิฟต์
กาหลมหรทึก
ศรีอโยธยา

14.รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม

เลือดข้นคนจาง – (ช่อง ONE 31)
สายรัก สายสวาท – (ช่อง ONE 31)
ศรีอโยธยา – พัฒน์ฑริก มีสายญาติ, นพพร เกิดศิลป์ (ช่อง True4U)
บุพเพสันนิวาส – บุญสมพงศ์ คำหอม (ช่อง 3)


รายชื่อผลงานที่ผ่านเข้ารอบสุดท้าย การประกาศรางวัลนาฏราชครั้งที่ 10

รายการโทรทัศน์ จำนวน 14 รางวัล

1.รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม

รายการไทยรัฐนิวส์โชว์ – บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด (ช่อง ไทยรัฐทีวี 32)
รายการข่าวค่ำ – บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) (ช่อง 9 MCOT HD)
รายการเข้มข่าวค่ำ – บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด (ช่องPPTV HD 36)
รายการสนามข่าว 7 สี – บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด (ช่อง 7 HD)
รายการเรื่องเด่นเย็นนี้ – บริษัท เซิร์ช(ไลฟ์) จำกัด (ช่อง 3 HD)

2.รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม

ตะลอนข่าวเช้านี้ – บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด (ช่อง ไทยรัฐทีวี 32)
คู่ข่าว เสาร์-อาทิตย์ – บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) (ช่อง 9 MCOT HD)
โชว์ข่าวเช้านี้ – บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด (ช่องPPTV HD 36)
คอข่าว – บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด (ช่อง 7 HD)
ข่าววันศุกร์ – บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด (ช่อง ONE 31)

อ่านสิ่งที่น่าสนใจ  9 สาว “ทไวซ์” (TWICE) อ้อน..มาหาพวกเรากันเยอะๆ นะคะคุณพี่

3.รางวัลรายการฮาร์ดทอล์คยอดเยี่ยม

ถามตรงๆ กับจอมขวัญ – บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด (ช่อง ไทยรัฐทีวี 32)
เจาะประเด็น – บริษัท อาร์เอส จำกัด (มหาชน) (ช่อง 8)
เป็นเรื่องเป็นข่าว – บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด (PPTV HD 36)
โหนกระแส – บริษัท ดีวันดีคืน จำกัด (ช่อง 3 SD 28)

4.รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม

5.ผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม

6.รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม

7.รางวัลรายการกีฬาถ่ายทอดสดยอดเยี่ยม

8.ผู้บรรยายรายการกีฬายอดเยี่ยม

9.สารคดียอดเยี่ยม

10.เกมส์โชว์ยอดเยี่ยม

11.ทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม

12.วาไรตี้ยอดเยี่ยม

13.รายการเด็กยอดเยี่ยม

14.รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม


รายชื่อผลงานที่ผ่านเข้ารอบสุดท้าย การประกาศรางวัลนาฏราชครั้งที่ 10

รางวัลด้านวิทยุ จำนวน 9 รางวัล

1.รางวัลสถานีข่าวและสาระยอดเยี่ยม

2.รางวัลสถานีเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

3.รางวัลรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม

4.รางวัลรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

5.รางวัลผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม

6.รางวัลผู้จัดรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

7.รางวัลสถานีท้องถิ่นข่าวและสาระยอดเยี่ยม

8.รางวัลสถานีท้องถิ่นเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

9.รางวัลสถานีวิทยุออนไลน์ยอดเยี่ยม

สามารถดูรายละเอียดของผู้เข้ารอบสุดท้ายเพิ่มเติม ได้ทาง www.natarajaawards.com

และเชิญชมประกาศรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 10 ตามวัน-เวลา ดังนี้

วันอาทิตย์ที่ 21 กรกฎาคม 2562 เวลา 17:00 – 20:00 น.
ถ่ายทอดสดจาก GMM LIVE HOUSE ทางช่องวัน 31

ติดตาม ReviewsPooH ที่นี่

Website : www.reviewspooh.com

Instagram : @reviewpooh

Facebook Page : @reviewpooh

Youtube : reviewpoohyoutube

Facebook Comments

ชอบบทความนี้ แชร์ได้เลยจ้า