ประกาศรายชื่อผู้ผ่านเข้ารอบตัดสิน รางวัล นาฏราช ครั้งที่ ๑๑ ประจำปี ๒๕๖๒

ชอบบทความนี้ แชร์ได้เลยจ้า
  •  
  •  
  •  
  •   

“สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียง ฯ” เปิดโผผลงานเด็ด “นาฏราช ครั้งที่ 11

ประกาศรายชื่อผู้ผ่านเข้ารอบตัดสิน รางวัล “นาฏราช” ครั้งที่ ๑๑ ประจำปี ๒๕๖๒

📌 คลิกอ่าน > ประกาศรายชื่อผู้เข้ารอบ รางวัล นาฏราช ครั้งที่ 10

ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน รางวัล “นาฏราช” ครั้งที่ ๑๑ ประจำปี ๒๕๖๒

เนื่องด้วย สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียง และวิทยุโทรทัศน์ ได้จัดงานประกาศผล รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 11 ประจำปี พ.ศ. 2562 ขึ้น เป็นการสร้างมาตรฐานและยกระดับการตัดสินรางวัลด้านวิทยุโทรทัศน์ ส่งเสริมการให้สาระความรู้ควบคู่ความบันเทิง ตลอดจนสร้างกำลังใจให้กับคนทำงานในวิชาชีพนี้ต่อไป โดยการตัดสินผลรางวัล จะมาจากการร่วมลงคะแนนเสียงของคนในวิชาชีพวิทยุและโทรทัศน์ ให้กับผลงานดีเด่นในด้านต่างๆ

โดยในปีนี้มีจำนวนทั้งสิ้น 25 รางวัล โดยแบ่งเป็นผลงานด้านโทรทัศน์ จำนวน 19 รางวัล และผลงานด้านวิทยุจำนวน 6 รางวัล
ตลอดขั้นตอนการดำเนินการเก็บรวบรวมคะแนนจากผู้มีสิทธิลงคะแนน ดำเนินการโดย บริษัท จีเอฟเค (ประเทศไทย) ซึ่งเป็นบริษัทวิจัยการตลาดชั้นนำ และได้รับการตรวจสอบจาก PwC ประเทศไทย ซึ่งเป็นบริษัทที่มีประสบการณ์ในงานประกาศผลรางวัลในระดับนานาชาติ อาทิ รางวัล Academy Awards โดยผลการลงคะแนนจะถูกเก็บรักษาเป็นความลับสูงสุด

และรายชื่อผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 11 ประจำปี 2562 นี้ มาจากการร่วมลงคะแนนของผู้มีสิทธิลงคะแนนในรอบคัดเลือก

ล่าสุดสมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ ได้ประกาศรายชื่อ ผู้ผ่านเข้ารอบ จำนวนทั้งสิ้น 25 รางวัล โดยแบ่งเป็นผลงาน ด้านโทรทัศน์จำนวน 19 รางวัล และ ผลงานด้านวิทยุจำนวน 6 รางวัล

ทั้งนี้ ทางสมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ ได้จัดงานประกาศผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 11 ประจำปี 2562 ในวันเสาร์ที่ 12 กันยายน 2563 ณ BAAN RIG Studio ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD เวลา 16.00 – 18.00 น.

รายชื่อผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสินรางวัล “นาฏราช” ครั้งที่ ๑๑ ประจำปี ๒๕๖๒
ประกาศโดยไม่เรียงตามลำดับคะแนน

รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 6 รางวัล

 รางวัลสถานีเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

สถานีวิทยุลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก

จาก บริษัท ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก จำกัด

ออกอากาศทาง FM 94.5 MHz

สถานีวิทยุลูกทุ่งรักไทย ๙๐

จาก บริษัท ช้างไท เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด

ออกอากาศทาง FM 90.0 MHz

สถานีวิทยุกรีนเวฟ 106.5 FM

จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด

ออกอากาศทาง FM 106.5 MHz

สถานีวิทยุ อสมท FM 97.5 HMz Mellow 97.5

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทาง FM 97.5 MHz

สถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทาง FM 95.0 MHz

 รางวัลรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

รายการ Monday มันดี เอกกี้-อ้อม

จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด

ออกอากาศทาง FM 106.5 MHz

รายการ พุธทอล์ค พุธโทร

จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด

ออกอากาศทางคลื่น EFM 94

รายการ ลูกทุ่งรักไทย ๙๐

จาก บริษัท ช้างไท เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีวิทยุลูกทุ่งรักไทย FM 90.0 MHz

รายการ มหานครซีรีส์

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz

รายการ Song About เพลงนี้มีเรื่องเล่า

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท FM 97.5 HMz Mellow 97.5

 3รางวัลผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม

คุณโสภัทร นาสวัสดิ์ เละคุณศิวิลัย สมทรง

รายการ โสศรีขยี้ข่าว

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz

คุณยุวดี  เรืองฉาย (ปู โลกเบี้ยว)  

รายการ Wake up Thailand

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz

คุณกำภู  ภูริภูวดล  และคุณรัชนีย์  สุทธิธรรม   

รายการ มหานครนิวส์ 10 ข่าวเด่น

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz

คุณวัชรินทร์  เศรษฐกุดั่น

รายการ Thinking ASEAN

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทาง FM 96.5 MHz Thinkingradio คลื่นความคิด

ดร.นพ.จุฑารพ เพชระบูรณิน / คุณสรัลรัตน์ มณีสว่างวงศ์ และคุณพัชราภรณ์ ชมกลิ่น

รายการ Social Society

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทาง FM 96.5 MHz Thinkingradio คลื่นความคิด

 4)  รางวัลผู้จัดรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

คุณวัชสัณห์  รักสงบ  (DJ เต้)   : รายการ ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก

จาก บริษัท ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก จำกัด

ออกอากาศทางสถานีวิทยุลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก FM 94.5 MHz

คุณภัคพัต พิบูลย์ (ดีเจเบียร์ คิมหันต์))  : รายการ ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก

จาก บริษัท ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก จำกัด

ออกอากาศทางสถานีวิทยุลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก FM 94.5 MHz

คุณสุทธิชัย  สละประเวศน์ (ดีเจป๋าหนุ่ม) : รายการ ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก

จาก บริษัท ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก จำกัด

ออกอากาศทางสถานีวิทยุลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก FM 94.5 MHz

คุณณัฏฐ์พล  ไวยทิพย์ (ดีเจบอย) : รายการ BIG FM (Radio social)

จาก บริษัท โกลบอล เรดิโอ โปรไฟล์ เน็ตเวิร์ก จำกัด

ออกอากาศทางสถานีวิทยุเครือข่าย 30 สถานีทั่วไทย ตลอด 24 ชั่วโมง

คุณวิศวะ  กิจตันขจร (DJ เป้)  : รายการ กรีนเวฟ 106.5 FM

จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด

ออกอากาศทาง FM 106.5 MHz

คุณพัชร์วรัชญ์ เพ่งรุ่งเรืองวงษ์ (DJ ออย)  :  รายการ ลูกทุ่งรักไทย ๙๐

จาก บริษัท ช้างไท เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีวิทยุลูกทุ่งรักไทย FM 90.0 MHz

คุณพงศธร  จงวิลาศ (DJ เผือก)/ คุณศกุลตลา  เทียนไพโรจน์ (DJ ต้นหอม)  และ

คุณคณาทิป  สุนทรรักษ์ (DJ ลูกกอล์ฟ ) :  รายการ พุธทอล์ค พุธโทร 

จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด

ออกอากาศทางคลื่น EFM 94

คุณคณัชชัย สุนทรเสรีกุล : รายการ ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz

คุณกิตติภัค ทองอ่วม รายการ Song About เพลงนี้มีเรื่องเล่า

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท FM 97.5 HMz Mellow 97.5

 สถานีต่างจังหวัด

 5) รางวัลสถานีท้องถิ่นข่าวและสาระยอดเยี่ยม

สถานีวิทยุ อสมท จ.สตูล

 จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.ลำพูน

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ลำพูน FM 93.25 MHz

สถานีวิทยุ อสมท จ.ชัยภูมิ

จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.ชัยภูมิ

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุรินทร์ FM 102.0 MHz

สถานีวิทยุ อสมท จ.กำแพงเพชร

จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.กำแพงเพชร

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.กำแพงเพชร FM 92.75 MHz

สถานีวิทยุ อสมท อ.หลังสวน จ.ชุมพร

จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.ชุมพร

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท อ.หลังสวน จ.ชุมพร FM 104.75 MHz

สถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี

จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.สุราษฎร์ธานี

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี FM 102 MHz

สถานีวิทยุ อสมท อ.หลังสวน จ.ยะลา

จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.ยะลา

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท อ.หลังสวน จ.ยะลา FM 102.5 MHz

สถานีวิทยุ อสมท จ.สุรินทร์

จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.สุรินทร์

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุรินทร์ FM 99.75 MHz

 6รางวัลสถานีท้องถิ่นเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

สถานีวิทยุ BIG FM

จาก บริษัท โกลบอล เรดิโอ โปรไฟล์ เน็ตเวิร์ก จำกัด

ออกอากาศทางสถานีวิทยุเครือข่าย 30 สถานีทั่วไทย ตลอด 24 ชั่วโมง

สถานีวิทยุ อสมท จ.ลำพูน

 จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.ลำพูน

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ลำพูน FM 96.5 MHz

สถานีวิทยุ จังหวัดนครศรีธรรมราช

จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.นครศรีธรรมราช

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.เชียงราย FM 104.5 MHz

สถานีวิทยุ อสมท อ.หลังสวน จ.ชุมพร

จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.ชุมพร

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท อ.หลังสวน จ.ชุมพร FM 104.75 MHz

สถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี

จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.สุราษฎร์ธานี

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี FM 102 MHz

 รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 10 รางวัล

 รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม

รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์

จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

รายการ ข่าวค่ำมิติใหม่ทั่วไทย

จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

รายการ ข่าวค่ำ

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

รายการ สนามข่าว 7 สี

จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

รายการ เรื่องเด่นเย็นนี้

จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม

รายการ ข่าววันศุกร์

จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

รายการ บรรจงชงข่าว

จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

รายการ คลุกข่าว เล่าประเด็น

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

รายการ คอข่าว

จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

รายการ เรื่องเล่าเสาร์-อาทิตย์

จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 รางวัลรายการฮาร์ดทอล์คยอดเยี่ยม

รายการ ถามตรงๆกับจอมขวัญ

จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

รายการ เป็นเรื่องเป็นข่าว

จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)

รายการ ตอบโจทย์

จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

รายการ คนชนข่าว

จาก บริษัท ไทยนิวส์ เน็ตเวิร์ค จำกัด

ออกอากาศทางสถานีข่าว TNN16 ช่อง 16

รายการ โหนกระแส

จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม

คุณเขมสรณ์  หนูขาว

รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์

จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

คุณปรินดา  คุ้มธรรมพินิจ

รายการ โชว์ข่าวเช้านี้

จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)

คุณขวัญชนก  เจริญพะกุไพศาล

รายการ TNN ข่าวค่ำ

จาก บริษัท ไทยนิวส์ เน็ตเวิร์ค จำกัด

ออกอากาศทางสถานีข่าว TNN16 ช่อง 16

คุณช่อฟ้า  เหล่าอารยะ

รายการ ข่าวภาคค่ำ

จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

คุณอริสรา  กำธรเจริญ

รายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์

จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม

คุณภาคภูมิ   พันธุ์สถิตย์

รายการ ไทยรัฐ นิวส์โชว์

จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

คุณเสถียร  วิริยะพรรณพงศา

รายการ เข้มข่าวค่ำ

จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)

คุณบรรจง  ชีวมงคลกานต์

รายการ ข่าวเวิร์คพอยท์

จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

คุณจามร  กิจเสาวภาคย์

รายการ ข่าวค่ำ

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

คุณกรรชัย  กำเนิดพลอย

รายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์

จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม

สกู๊ป “แกะรอยฆาตกรรมบิลลี่ จาก ไทยรัฐเจาะประเด็น”

จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

สกู๊ป “เมืองเหมือง ชะตาชุมชน ชะตาประเทศไทย”

จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

สกู๊ป “Disease X กับความเสี่ยงโรคติดเชื้อจากค้างคาว”

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

สกู๊ป “วิกฤตปลาทูไทย ตอน ปลาทูไทยหายไปไหน”

จาก บริษัท ไทยนิวส์ เน็ตเวิร์ค จำกัด

ออกอากาศทางสถานีข่าว TNN16 ช่อง 16

สกู๊ป “ตรวจสอบรุกที่ป่าชายเลนสร้างถนน-ท่าเทียบเรือ จ.ตรัง”

จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

 รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม

รายการ THE GOLDEN SONG เวทีเพลงเพราะ

จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ราการ  MasterChef Thailand มาสเตอร์เชฟประเทศไทย ซีซั่น 3

จาก บริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

ราการ ลูกทุ่งไอดอล

จาก บริษัท เซ้นส์ เอนเตอร์เทนเมนท์ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

รายการ เดอะแร็ปเปอร์

จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

รายการ ไมค์หมดหนี้

จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

 รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม 

รายการ แฉ

จาก บริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด

ออกอากาศทางช่อง GMM25

รายการ กิ๊กดู๋ สงครามเพลงเงินล้าน

จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด และบริษัท ทริปเปิ้ลทู จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)

รายการ  I can see your voice นักร้องซ่อนแอบ

จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

รายการ อัจฉริยะเกินร้อย 

จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

รายการ ยินดีที่ได้รู้จัก 

จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

 รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม

คุณกิตติ  เชี่ยววงศ์กุล

รายการ รู้ไหม ใครโสด

จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

คุณสัญญา  คุณากร

รายการ ตามสัญญา

จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)

คุณกันต์  กันตถาวร

รายการ 10 FIGHT 10

จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

คุณอโนชา  ศิริจร

รายการ ตามอำเภอจาน

จาก บริษัท อัมรินทร์ เทเลวิชั่น จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34

คุณสุวิกรม  อัมระนันทน์

รายการ Perspective

จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด และบริษัท แบล็คดอท จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

 รางวัลสารคดียอดเยี่ยม

รายการ ปักหมุดสุดขอบโลก

จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)

รายการ ตามอำเภอจาน

จาก บริษัท อัมรินทร์ เทเลวิชั่น จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34

รายการ คนค้นฅน

จาก บริษัท ทีวีบูรพา จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

รายการ “ถ้ำหลวง” สูญ-หา-เจอ-รอด-ฟื้น

จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

รายการ ตามรอยพระพุทธเจ้า 2 ไตรปิฎกคำสอนมีชีวิต

จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 9 รางวัล

 รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม

เพลงก่อนจะเช้า

ขับร้องโดย : ธงไชย แมคอินไตย์, ศุภัคชญา สุขใบเย็น และ โรส ศิรินทิพย์

จากละครเรื่อง ก่อนอรุณจะรุ่ง

ออกอากาศทางช่อง GMM25

เพลงรักติดไซเรน

ขับร้องโดย : พาริส อินทรโกมาลย์สุต และ ณิชาภัทร ฉัตรชัยพลรัตน์

จากละครเรื่อง รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance)

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

เพลงร้องไห้ครั้งสุดท้าย

ขับร้องโดย : ศุภัคชญา  สุขใบเย็น

จากละครเรื่อง สามีสีทอง

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34

เพลงผิดหรือที่รักเธอ

ขับร้องโดย : ใหม่ เจริญปุระ

จากละครเรื่อง กรงกรรม

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

เพลงสัญญากาสะลอง

ขับร้องโดย : ไอซ์ ศรัณยู วินัยพานิช

จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม

ใบไม้ที่ปลิดปลิว

โดย เนปาลี (คุณวรรธนา วีรยวรรธน)

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ภาตุฆาต

โดย คุณศกุนกานต์  เวชชาชีวะ และ คุณณิชาภัส  ชนาดิศัย

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

สองนรี

โดย คุณสนธยา  สุชฎา

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

สามีสีทอง

โดย คุณวาสุเทพ  เกตุเพ็ชร์

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34

กรงกรรม

โดย คุณยิ่งยศ  ปัญญา

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม

เมียน้อย

จาก บริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด

ออกอากาศทางช่อง GMM25

รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance)

จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ผู้บ่าวอินดี้ ยาหยีอินเตอร์

จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

สามีสีทอง

จาก บริษัท อัมรินทร์ เทเลวิชั่น จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34

กรงกรรม

จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม

คุณภูศิลป์  วารินรักษ์

จากละครเรื่อง ดอกคูณเสียงแคน

ออกอากาศทางช่อง GMM25

คุณธิติ มหาโยธารักษ์

จากละครเรื่อง รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance)

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

คุณพูลภัทร  อัตถปัญญาพล

จากละครเรื่อง สองนรี

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

คุณมนตรี  เจนอักษร

จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

คุณนพชัย  ชัยนาม

จากละครเรื่อง ศรีอโยธยา 2

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

 รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม

คุณกมลชนก  เขมะโยธิน

จากละครเรื่อง ก่อนอรุณจะรุ่ง

ออกอากาศทางช่อง GMM25

คุณคัทลียา  แมคอินทอช

จากละครเรื่อง ภาตุฆาต

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

คุณอัญรินทร์ ธีราธนันพัฒน์

จากละครเรื่อง บ่วงสไบ

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

คุณศรีริต้า  เจนเซ่น

จากละครเรื่อง เพลิงรักเพลิงแค้น

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

คุณพิชชาภา  พันธุมจินดา

จากละครเรื่อง กรงกรรม

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

คุณนิรุตติ์   ศิริจรรยา

จากละครเรื่อง เมียน้อย

ออกอากาศทางช่อง GMM25

คุณธนภพ  ลีรัตนขจร

จากละครเรื่อง หัวใจศิลา

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

คุณซันนี่  สุวรรณเมธานนท์

จากละครเรื่อง รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance)

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

คุณจิรายุ  ตั้งศรีสุข

จากละครเรื่อง กรงกรรม

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

คุณเจมส์  มาร์

จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

คุณพิมพ์ชนก  ลือวิเศษไพบูลย์

จากละครเรื่อง ใบไม้ที่ปลิดปลิว

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

คุณดาวิกา  โฮร์เน่

จากละครเรื่อง รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance)

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

คุณพีชญา วัฒนามนตรี

จากละครเรื่อง สองนรี

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

คุณอุรัสยา  เสปอร์บันด์

จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

คุณเขมนิจ  จามิกรณ์

จากละครเรื่อง ศรีอโยธยา 2

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

 รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม

คุณเอกสิทธิ์  ตระกูลเกษมสุข

จากละครเรื่อง ใบไม้ที่ปลิดปลิว

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

คุณนฤเบศ  กูโน  และคุณภัทรนาถ  พิบูลสวัสดิ์

จากละครเรื่อง รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance)

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

คุณศุทธสิทธิ์  เดชอินทรนารักษ์

จากละครเรื่อง สามีสีทอง

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34

คุณพงษ์พัฒน์  วชิรบรรจง

จากละครเรื่อง กรงกรรม

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

คุณชุดาภา  จันทเขตต์

จากละครเรื่อง หมอยาท่าโฉลง

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 

  • รางวัลละครยอดเยี่ยม

ใบไม้ที่ปลิดปลิว

จาก บริษัท วันสามสิบเอ็ด จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance)

จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

มธุรสโลกันตร์

จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

VOICE สัมผัสเสียงมรณะ

จาก บริษัท ทรูโฟร์ยู สเตชั่น จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

กรงกรรม

จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

ทำเต็มที่แล้ว! “ใหม่ เจริญปุระ” ไม่สนไร้ชื่อเข้าชิงนักแสดงนำหญิงนาฏราช ครั้งที่ 11 (คลิปจัดเต็ม)

ดูย้อนหลัง นาฏราชครั้งที่ 10 ครบทุกตอน

 

ติดตาม ReviewsPooH ที่นี่

Website : www.reviewspooh.com

Instagram : @reviewpooh

Facebook Page : @reviewpooh

Youtube : reviewpoohyoutube